hot Về việc đăng ký thành viên

hot Thông tin Việc Làm Khách Sạn lương cao

hot Hỗ trợ đăng bài PR MIỄN PHÍ


Đào tạo khóa học KẾ TOÁN TRƯỞNG DOANH NGHIỆP của Bộ Tài Chính tại hồ chí minh

Thảo luận trong 'Tài chính kế toán'

Ads

Chia sẻ trang này

  1. giaoducvietnam09

    giaoducvietnam09 Nhân viên thử việc

    Tham gia ngày:
    1/9/16
    Bài viết:
    12
    Đã được thích:
    0
    Điểm thành tích:
    1
    Giới tính:
    Nữ
    CÔNG TY CỔ PHẦN GIÁO DỤC VIỆT NAM
    TRUNG TÂM KẾ TOÁN QUỐC GIA
    website:ketoanquocgia.net/
    Email: ngoclinh@giaoducvietnam.edu.vn
    Skype: ngoclinh.daotao
    Mobile: 0902 868 649 ( Ms. Linh, Phòng Đào tạo)
    Tại Tp Hồ Chí Minh:
    Cơ sở 1: Số 195 Đường D2, Phường 25, Quận Bình Thạnh, HCM
    Cơ sở 2: Số 8 Nguyễn Ngọc Lộc, Phường 14, Quận 10, HCM ( Ngã tư 3/2 - Ngô Quyền - Nguyễn Ngọc Lộc)
    Tại Hà Nội: Tầng 2, Tòa nhà 451 Hoàng Quốc Việt – Cầu Giấy – Hà Nội (đối diện Đại học điện lực)
    Tại Đà Nẵng: Số 4 Tiểu La - Phường Hòa Cường Bắc - Q. Hải Châu – TP Đà Nẵng
    Tại Nha Trang: số 33 đường B1 Khu đô Thị Vĩnh Điềm Trung, TP nha trang
    Tại Cần Thơ: SN 103 đường A2, Khu dân cư 91B, Phường An Bình, Quận Ninh Kiều – Tp Cần Thơ

    ==>>Quy định Cấp “Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng” của Bộ tài chính:

    1. Học viên có kết quả thi đạt loại trung bình trở lên (Học viên đạt yêu cầu) được Thủ trưởng cơ sở đào tạo, bồi dưỡng ra quyết định tổ chức khoá học cấp “Chứng chỉ bồi dưỡng Kế toán trưởng”.

    2. Kết thúc mỗi khoá học bồi dưỡng kế toán trưởng, đơn vị tổ chức khoá học bồi dưỡng kế toán trưởng gửi “Quyết định công nhận kết quả đạt yêu cầu khoá học” kèm theo “Danh sách học viên đạt yêu cầu khoá học” (Phụ lục số 03) về Bộ Tài chính, để xem xét, chấp thuận và cấp phôi Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng. Thủ trưởng cơ sở đào tạo, bồi dưỡng (hoặc cấp phó được Thủ trưởng cơ sở đào tạo, bồi dưỡng uỷ quyền) mới có quyền ký, cấp Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng.

    3. Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng phải được cơ sở đào tạo, bồi dưỡng tổ chức khoá học bồi dưỡng kế toán trưởng đóng dấu nổi vào giáp lai ảnh của học viên.

    4. Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng có giá trị sử dụng trong thời hạn 5 năm kể từ ngày cấp để bổ nhiệm kế toán trưởng lần đầu theo quy định tại khoản 2 Điều 53 của Luật Kế toán. Quá thời hạn 5 năm học viên có yêu cầu cấp lại chứng chỉ phải học lại khoá học bồi dưỡng kế toán trưởng.

    5. Những người có Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng đã đủ điều kiện và được bổ nhiệm làm kế toán trưởng 1 lần thì Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng đó vẫn có giá trị để bổ nhiệm kế toán trưởng từ lần thứ hai trở đi, trừ khi khoảng thời gian không làm kế toán trưởng giữa 2 lần bổ nhiệm đã quá 5 năm.

    6. Chứng chỉ bị mất, thất lạc học viên liên hệ với cơ sở đào tạo, bồi dưỡng (nơi cấp chứng chỉ) để làm thủ tục cấp lại.

    ==>>>căn cứ vào khoản 2 Điều 53 Luật Kế toán quy định: “Người làm kế toán trưởng phải có chứng chỉ qua lớp bổ dưỡng kế toán trưởng”. Do đó , trường hợp chưa có chứng chỉ bồi bổ kế toán trưởng theo quy định thì chưa được bổ nhiệm làm kế toán trưởng.

    ==>>>Về việc bổ nhậm trưởng phòng kế toán và thay thế chức danh kế toán trưởng trên chứng từ kế toán: Mục 2 Điều 37 Nghị định số 129/2004/NĐ-CP ngày 31/5/2004 của Chính phủ quy định:
    “Khi thành lập chức vụ kế toán phải Xếp đặt ngay người làm kế toán trưởng. Trường hợp khuyết kế toán trưởng thì cấp có thẩm quyền Xếp đặt ngay kế toán trưởng mới. Trường hợp chưa có người Có sẵn chương trình và điều kiện bổ nhậm kế toán trưởng thì phải cử người đảm trách kế toán hoặc thuê kế toán trưởng. Đối với doanh nghiệp nhà nước , công ty bổn phận hữu hạn , công ty cổ phần , doanh nghiệp có vốn đầu tư ngoại bang và hiệp tác xã chỉ được cử người đảm trách kế toán trong hạn tối đa là một năm tài chính , sau thời gian ấy Xếp đặt người làm kế toán trưởng”.

    Đào tạo khóa học
    KẾ TOÁN TRƯỞNG DOANH NGHIỆP của Bộ Tài Chính tại hồ chí minh

    Hotline: 0902 86 86 49(Ms.Linh,phòng đào tạo)

    Đối Tượng:

    · Sinh Viên muốn rõ thực tế công việc & trách nhiệm của KTT :
    Có kế hoạch trở thành vị KTT nay mai
    Để Cạnh tranh có JOB tốt CÓ bằng KTTrưởng là điểm lợi thế của bạn".
    · Có trình độ chuyên môn,nghiệp vụ tài chính,kế toán,kiểm toán từ bậc trung cấp trở lên và có thời gian công tác thực tế về tài chính,kế toán,kiểm toàn như sau:
    -Tối thiểu là 2 năm trở lên kể từ ngày ghi trên bằng tốt nghiệp đại học chuyên ngành tài chính,kế toán,kiểm toán.
    -Tối thiểu là 3 năm trở lên kể từ ngày ghi trên bằng tốt nghiệp trung cấp hoặc cao đẳng chuyên ngành tài chính,kế toán,kiểm toán.

    Nội dung chương trình BỒI DƯỠNG KẾ TOÁN TRƯỞNG DOANH NGHIỆP:
    Phần 1: Kiến thức chung
    Chuyên đề 1: Pháp luật liên quan đến doanh nghiệp
    Chuyên đề 2: Quản lý tài chính doanh nghiệp
    Chuyên đề 3: Pháp luật về thuế
    Chuyên đề 4:Thẩm định dự án đầu tư.
    Chuyên đề 5:Quan hệ tín dụng, thanh toán và bảo lãnh giữa DN với ngân hàng tài chính và tổ chức tài chính.
    Phần 2: Kiến thức và nghiệp vụ
    Chuyên đề 6: Pháp luật kế toán
    Chuyên đề 7: Tổ chức công tác kế toán và vai trò, nhiệm vụ Kế toán trưởng DN
    Chuyên đề 8: Kế toán tài chính doanh nghiệp
    Chuyên đề 9: Tổ chức kế toán quản trị doanh nghiệp
    Chuyên đề 10:Báo cáo tài chính và phân tích tài chính doanh nghiệp.
    Chuyên đề 11: Kiểm toán và kiểm toán báo cáo tài chính doanh nghiệp

    Thời gian học:
    2 tháng Học phí:1.500.000đ/ khóa

    ==>Chứng chỉ: Kết thúc khoá học bồi dưỡng kế toán trưởng, học viên có kết quả thi đạt yêu cầu trở lên được cấp Chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ kế toán trưởng theo thông tư 199/2011/TT-BTC của Bộ Tài chính (chứng chỉ có giá trị bổ nhiệm làm kế toán trưởng theo Luật kế toán Việt Nam).

    **Có thắc mắc về nội dung chương trình học A/C vui lòng liên hệ qua:

    Email: ngoclinh@giaoducvietnam.edu.vn
    ==>>Hotline : 0902 868 649 (Cô.Linh,Phòng đào tạo)

    Kế toán trưởng doanh nghiệp,kế toán trưởng,chứng chỉ kế toán trưởng,học kế toán trưởng,bồi dưỡng kế toán trưởng,
     

    Các file đính kèm:

    • 302.jpg
      302.jpg
      Kích thước:
      11.7 KB
      Đọc:
      105
  2. giaoducvietnam09

    giaoducvietnam09 Nhân viên thử việc

    Tham gia ngày:
    1/9/16
    Bài viết:
    12
    Đã được thích:
    0
    Điểm thành tích:
    1
    Giới tính:
    Nữ
  3. giaoducvietnam09

    giaoducvietnam09 Nhân viên thử việc

    Tham gia ngày:
    1/9/16
    Bài viết:
    12
    Đã được thích:
    0
    Điểm thành tích:
    1
    Giới tính:
    Nữ

Chia sẻ trang này

Tags: No tags Edit Tags

Bài viết giới thiệu: "Đào tạo khóa học KẾ TOÁN TRƯỞNG DOANH NGHIỆP của Bộ Tài Chính tại hồ chí minh"